Mazda BT-50Pro Club Thailand

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ดู: 10404|ตอบกลับ: 50

ก่อนจะโพสต์ ขายอะไร รบกวนเข้ามาอ่านกระทู้นี่ด้วยนะครับ จากใจประธานคลับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเฝ้าดู บรรดาผู้ที่มาขายสินค้าในบอร์ดแห่งนี้ อยู่นาน และมีความหวังเล็กๆในใจว่า สักวัน เขาเหล่านั้น คงจะติดต่อมาเพื่อที่จะให้การสนับสนุนเรื่องการเงินเราบ้าง ไม่มากก็น้อย เพราะเขาได้ประโยชน์จากเว็บไซต์ ที่พวกเรา รวบรวมเงินจากสมาชิกไม่ว่าจะเป็นการจำหน่าย สติ๊กเกอร์ หมวก แม้กระทั้ง ขอกันดื้อ ก็มี เพื่อก่อตั้งเว็บไซต์นี้ขึ้นมา

จนถึงวันนี้ มีคนที่เข้ามาขายสินค้าต่างๆในพื้นที่ที่เราร่วมเสียเงินซื้อหรือสร้างกันขึ้นมา โดยที่ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ผมก็ไม่ทราบว่าเขาขายสินค้าเหล่านั้นได้หรือไม่  แต่การเข้ามาทำมาหากินที่เว็บไซต์ ที่สร้างขึ้นมาจากการแบ่งปันของคนที่ร่วมกันสร้าง  ผมว่า คนเหล่านี้ ควรมีน้ำใจ หรือมีการติดต่อมายังพวกเราบ้างก็ยังดี  แม้แต่ข้อความขออนุญาติ ก็ไม่เคยเห็น

เว็บไซต์นี้ เราเปิดขึ้นมาโดยมิได้ต้องการหาผลประโยชน์เป็นตัวเงิน เข้าเว็บหรือเข้ากระเป๋าใคร  เราเปิดขึ้นมาเพื่อให้กลุ่มคนที่รักที่ชอบในสิ่งเดียวกันมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน และเป็นช่องทางในการติดต่อสือสารและดำเนินกิจกรรมเพื่อสังคม   ส่วนตัวผม  พวกที่มาขายของต่างๆผมว่าไม่สมควรที่จะทำแบบนี้ ควรแสดงการมีน้ำใจกับพวกเราบ้าง  ด้วยความสัตจริง  ผมหรือคณะทำงาน ไม่ได้หวังประโยชน์อะไรจากเรื่องนี้   แต่เว็บของเรา ต้องมีค่าดำเนินการ เช่าพื้นที่ และการดูแลรักษา   พวกผมไม่สนหรอกว่า เขาเหล่านั้น จะหยิบยื่นอะไรมาให้เราหรือไม่  พวกผม อยู่ได้ และจะหน้าด้าน ขอรับบริจากจากเพื่อนๆเหมือนเดิม หากเป็นแบบนี้อยู่เหมือนเดิม

ประทานโทษนะครับ  นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเอง  เรื่องนี้ ไม่ใช่ความเห็นของคณะทำงานของคลับนะครับ   ผมเขียนขึ้นมา จากความรู้สึกส่วนตัว และจากมุมมองที่ผมเห็นเท่านั้น  

ขอบคุณครับ   

bt500
โพสต์ 2012-10-25 14:57:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยกับประธานคะ
ใครที่อยากจะขายของ
ต้องรู้จักขออนุญาตเจ้าของบ้านด้วยนะคะ
โพสต์ 2012-10-25 15:01:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยเป็นที่สุดดดดดดดด
โพสต์ 2012-10-25 21:07:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จริงด้วย
โพสต์ 2012-10-27 20:53:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมได้รับอนุญาติแล้วน่ะครับ
โพสต์ 2013-1-24 08:38:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออณุญาติ ขายของที่ไม่ใช้ครับ เป็น บันไดข้างสำหรับ รุ่นสี่ประตูครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-24 10:26:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ink_4wd ตอบกลับเมื่อ 2013-1-24 08:38
ขออณุญาติ ขายของที่ไม่ใช้ครับ เป็น บันไดข้างสำหรับ ร ...

สามารถโพสต์ได้เลยคับ แต่กระทู้จะยังไม่โชว์ทันทีนะคับ แต่ต้องรอแอดมินตรวจสอบที่มาที่ไปก่อน ถึงจะเห็นกระทู้ที่ตั้งไว้นะคับ

เพื่อความปลอดภัยของสมาชิก
โพสต์ 2013-1-24 18:42:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถูกต้องแล้วครับ จะมาอาศัยบ้านเขา ต้องเข้าหาเจ้าของบ้านก่อนถึงจะถูก ครับ ท่านประธาน มีอะไรที่กำลังน้อยๆ ของผมพอจะช่วยเหลือได้ ยินดีครับ ว่าแต่เสื้อคลับงามดี ว่าจะจัดอีกสักตัว 2 ตัว มาหรือยัง สติกเกอร์หมายเลขอีกล่ะ มีโครงการหรือเปล่า  ครับ
โพสต์ 2013-1-30 18:43:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
BT117_mr.boon ตอบกลับเมื่อ 2013-1-24 10:26
สามารถโพสต์ได้เลยคับ แต่กระทู้จะยังไม่โชว์ทันทีนะ ...

ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อ ครับ
โพสต์ 2013-3-19 21:27:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยเช่นกันคับ  เปนการแบ่งปันน้ำใจซึ่งกันและกันคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

Archiver|BT-50Pro Club Thailand

GMT+7, 2019-1-18 00:05 , Processed in 0.034816 second(s), 16 queries .